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LATRA YAWAKABIDHI POLISI
VIPIMA ULEVI 3,050 ILI

KUIMARISHA USALAMA
BARABARANI

LATRA YATOA ELIMU KWA MADEREVA WATUMISHI LATRA WAASWA
NA WAMILIKI WA PIKIPIK] WILAYA YA KUONGEZA UBUNIEU
SAME KILIMANIARO

“Mhwasihl kuongeza ubunifu katlka maeneo
“LATRA Imewaletea [ambe Jema ambapo yenu ya kazl na muendelee kutoa huduma
kwa umaja wenu mklungana mnaweza bora kwa ‘watela huku mkitekeleza
kuunda chama cha wushirlka ([SACCOS) majukumu yenu kwa uweledl uadilifu na
kitakacho walnua kluchumil kwa kurudicha ufanis! kwa kuzingatla Mfumo wa Usimamizl
asllimia Ishirinl ya mapato mnayokusanya wa Ubora (QMs) 1SC 2001, na m)itathmin
kuleta LATRA serlkall Imeleta fursa na mnapokuwa kazinl kuwa unamchango gani
mnapaswa kuzichangamkia® kwenye |ldara yako,

Bw. Salum Pazzy. e CPA Hablbu Suluo ¢

N FEFEE @ OFEEE O FEEE O FEEEF






CPA HABIBU JUMA SULUO
Mkurugenzi Mkuu - LATRA
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Kwa mara nyingine nakukaribisha mdau na msomaji wa Jarida
la USAFIRI ARDHINI katika toleo la sita lililosheheni taarifa lukuki
zinazohusu jitihada za Serikali zinazotekelezwa na Wizara ya
Uchukuzi kupitia Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA)
katika kuboresha sekta yako ya usafiri ardhini nchini kuanzia
mwezi Januari hadi Machi, 2025.

Jarida hili linaandaliwa mahususi ili kukuhabarisha kuhusu kazi,
majukumu, huduma mbalimbali zinazotolewa na LATRA, udhibiti
wa huduma za usafiri ardhini pamoja na matukio mbalimbali
yanayohusu sekta ya usafiri ardhini, lengo ni kuhakikisha tunakuwa
na uelewa wa pamoja wa shughuli zote zinazotekelezwa na
Mamlaka kwa uwazi na hatimaye kuchochea maendeleo ya kijamii
na kiuchumi.

Tarehe 15 Januari mwaka huu, tulitembelewa na Kamati ya Bunge
ya Miundombinu ikiongozwa na Mhe. Moshi Selemani Kakoso (Mb),
Mwenyekiti wa Kamati hiyo ambapo ilifanya kikao na Menejimenti
ya Mamlaka. Kamatiiliipongeza Mamlaka kwa jitihada za kubuni na
kutumia mifumo ya Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA)
iliyoongeza ufanisi, kurahisisha utoaji na upatikanaji wa huduma
za usafiri ardhini kwa uwazi na haraka.

Pia, tumeendelea kuboresha ushirikiano na kubadilishana uzoefu
wa namna bora ya kuendesha shughuli za kiudhibiti kwa mujibu
wa Sheria, Kanuni na Taratibu zilizopo. Kufanikisha hili, Februari
27,2025 Bodi ya LATRA ilifanya kikao kazi cha pamoja na Mamlaka
ya Usafiri na Usalama Barabarani Zanzibar (ZARTSA) iliyopo
Unguja — Zanzibar. Kikao hiki kimetuleta pamoja na kupata fursa
ya kubadilishana uzoefu wa maeneo yetu tunayoyadhibiti kwa
sababu Mamlaka hizi mbili zinafanya kazi zinazoshabihiana.

Vilevile, kwa kipindi hiki tumewafikia wadau wetu kwa kuwapatia
elimu na kuwakumbusha kufanya kazi zao kwa kufuata Sheria,
KanuninaTaratibuzausafiriardhiniilikufanikisha utoajiwahuduma
bora kwa wananchi. Sambamba na hili, tumeendelea kuwasihi
madereva wa vyombo vya moto kibiashara kote nchini kujisajili
na kuthibitishwa na LATRA kama illivyoainishwa kwenye Kanuni
ya (4)(1) ya Uthibitishaji wa Madereva na Usajili wa Wahudumu ya
mwaka 2020.

Kwa sasa naweka nukta ili upate fursa ya kusoma kwa kina yote
tuliyokuandalia kwenye Jarida hili la USAFIRI ARDHINI ili kufahamu
vizuri maendeleo na udhibiti wa sekta ya Usafiri Ardhini nchini.
Kwa maoni yoyote usisite kuwasiliana nasi kwa namba zetu bila
malipo 0800110019 / 0800110020 au kupitia Mfumo wa e- mrejesho
unaopatikana kwa anwani https://emrejesho.gov.go.tz/ au kwa
kufika ofisi ya LATRA iliyo karibu yako

Nakutakia usomaji mwema

“Pamoja kwa Usafiri Bora”




Mhe. Moshi Selemani Kakoso (Mb), Mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Miundombinu.akiwa kwenye kikao
kati ya LATRA na kamati hiyo Januari 15, 2025 Ukumbi wa Mikutano wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

he. Moshi Selemani
Kakoso (Mb),
Mwenyekiti wa Kamati

ya Kudumu ya Bunge ya
Miundombinu ameipongeza
Mamlaka ya Udhibiti Usafiri
Ardhini (LATRA) kwa jitihada
za kubuni na kutumia
mifumo ya Teknolojia ya
Habari na Mawasiliano
(TEHAMA) inayorahisisha
utoaji wa huduma za usafiri
ardhini nchini.

Mhe. Kakoso amesema
hayo kwenye kikao kati ya
Kamati ya Kudumu ya Bunge
ya Miundombinu, Wizara ya
Uchukuzi, LATRANnaMamlaka
ya Usafiri wa Anga Tanzania
(TCAA), kilichofanyika Januari
15,2025 Ukumbi wa Mikutano
wa Bunge la Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania.
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“Nawapongeza kwa
kutumia mifumo ya TEHAMA
na ninawasihi muendelee
kutumia mifumo hiyo
ili kuepusha rushwa na
kuongeza ufanisi katika
shughuli zenu za udhibiti
na hii itaendelea kuleta tija
na kuboresha zaidi sekta hii
ya usafiri ardhini,” alisisitiza
Mhe. Kakoso.

Naye DCP Johansen
Kahatano, KaimuMkurugenzi
Mkuu LATRA, alipowasilisha
taarifa ya utekelezaji wa
shughuli za udhibiti usafiri
ardhini kwa Kamati hiyo,
alisema kwa kutambua
umuhimu wa TEHAMA,
Mamlaka inatumia mifumo
mbalimbali ikiwemo Mfumo
wa Kufuatilia Mwenendo wa
Magari (VTS) uliosaidia kwa
kiasi kikubwa kupunguza

changamoto za ajali nchini.

“VTS imeunganishwa
kwenye vichwa vya treni na
mabasi na hadi mwishoni
wa mwezi Desemba, 2024
jumla ya mabasi 11,551 na
vichwa vya treni 18 vilikuwa
vimeunganishwa kwenye
mfumo wa VTS. Kati ya
vichwa hivyo, 16 ni vya
Mamlaka ya Reli Tanzania na
Zambia (TAZARA) na viwili (2)
ni vya Shirika la Reli Tanzania
(TRC). Kuwepo kwa mfumo
huu kumeimarisha shughuli
za udhibiti wa mwenendo
wa udereva njiani kwa muda
wote na mahali popote
vyombo hivivilipo. Pia, uwepo
wa mfumo huu umesaidia
udhibiti wa mwendokasi
baada ya Serikali kuidhinisha
mabasi kusafiri kwa masaa
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yote 24 hapo mwezi Oktoba

2023 amesisitiza DCP
Kahatano.
Vilevile amesema

kuwa, mbali na kutambua
mwenendo wa gari, LATRA
imeweka teknolojia ya
utambuzi wa madereva
wanaoendesha mabasi muda
wowote kwa kutumia kitufe
cha utambuzi (i-Button)
kabla ya kuanzisha safari.

Pia, DCP
ameeleza kuwa,
2023/2024, LATRA
imewezesha abiria kuona
mabasi yakiwa barabarani
kupitia Mfumo wa Taarifa
kwa Abiria (Passenger
Information System ama
PIS) unaopatikana kwa
anwani ya pis.latra.go.tz
uliounganishwa na VTS
ambapo abiria anaweza
kufuatilia taarifa za basi
analosubiri ama analosafiri
nalo kwenye simu yake
kupitia. mfumo wa PIS
ambapo ataweza kufahamu
nauli, muda wa kuwasili
kituoni na  mwendokasi
akiwa safarini.

Kahatano
mwaka

Vilevile amebainisha
mfumo mwingine kuwa
ni  Mfumo Jumuishi wa
Tiketi Mtandao ambapo
LATRA kwa kushirikiana na
Mamlaka ya Serikali Mtandao
(eGA), Mamlaka ya Mapato
(TRA), Mamlaka ya Udhibiti
wa Bima (TIRA) na sekta
binafsi (wamiliki wa mabasi

na watoa huduma binafsi wa
tiketi mtandao) ilianza kazi
ya kuunda mfumo jumuishi
wa tiketi za kielektroniki kwa
mabasi ya abiria mwishoni

mwa mwaka wa fedha
2023/2024.
“Mfumo jumuishi

utaunganishwa na mifumo
binafsi ya wamiliki wa mabasi
ili kurahisisha upatikanaji wa
huduma kwa wasafiri, kupata
takwimu sahihi za watumiaji
wa huduma na kuondoa
changamoto ya wapigadebe
kwenye vituo vya mabasi na
hivwo kupunguza gharama
za uendeshaji kwa watoa
huduma,” ameeleza.

DCP Kahatano ameitaja
mifumomingineinayotumiwa
na LATRA ni Mfumo wa Kusajili
Wahudumu na Kuthibitisha
Madereva (DTS), Mfumo wa
Kutoa Leseni (RRIMS) pamoja

Minne y
DK'T. ,SAMA.

Hongera Mhe. Dkt. Samia
Suluhu Hassan, Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania, kwa Kutimiza
miaka minne ya uongozi
wenye mafanikio.
- Tunajivunia mafanikio
| Katika sekta ya usafiri
" ~nchini.

pm&}w Bwa uw@%u @ _-:

@ www.latra.go.tz () 0800 11 00 19 / 0800 1

“Nawapongeza
kwa kutumia
mifumo ya
TEHAMA na
ninawasihi
muendelee
kutumia mifumo
hiyo ili kuepusha
rushwa na
kuongeza
ufanisi katika
shughuli zenu
za udhibiti na
hii itaendelea
kuleta tija na
kuboresha zaidi
sekta hii ya

e usafiri ardhini,”

Mhe. Moshi Kakoso (Mb)

na Mfumo Tumizi wa LATRA
(LATRA APP)
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LATRA NA ZARTSA ZABADILISHANA
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i Usafiri Ardhini

(LATRA) wakiwa kwenye kikao cha pamoja na Bodi ya Wakurugenzi ya Mamlaka ya

odi ya Wakurugenzi ya

Mamlaka ya Udhibiti
Usafiri Ardhini (LATRA)
ikiongozwa na Prof. Ahmed
Mohamed Ame imefanya
kikao cha pamoja na Bodi ya
Wakurugenzi ya Mamlaka
ya Usafiri na Usalama
Barabarani Zanzibar (ZARTSA)
inayoongozwanaBw.Mkadam
Khamis Mkadam, Mwenyekiti
wa Bodi hiyo kwa lengo Ila
kuboresha ushirikiano pamoja
na kubadilishana uzoefu wa
namna bora ya kuendesha
shughuli za kiudhibiti kwa
mujibu wa Sheria, Kanuni na
Taratibu zilizopo.

Akizungumza wakati wa
kikao hicho kilichofanyika
ukumbiwa Kituo cha Ukaguzi
wa Vyombo vya Moto, kwa
Silva (Dole-Zanzibar) Februari
27,2025, Prof. Ame amesema
kuwa LATRA na ZARTSA ni
Mamlaka zinazofanya kazi
zinazoshabihiana na hivyo
ili kuboresha shughuli za
uendeshaji na usimamizi wa
huduma za usafiri ardhini,
ni muhimu kwa taasisi hizo
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Usafiri na Usalama Barabarani Zanzibar (ZARTSA) Februari 27, 2025 ukumbi wa Kituo
i cha Ukaguzi wa Vyombo vya Moto, kwa Silva (Dole- Zanzibar)

kuwa na ushirikiano mzuri na
maono yanayoendana.

“Lengo kuu la Bodi ya
LATRA kuja hapa katika
kikao hiki cha mashirikiano
ni  kuendeleza ushirikiano
ambaotulishauanzishanapia
kujifunza masuala kama vile
Sheria iliyoanzisha ZARTSA
na Sheria nyingine za Kisekta,
kufahamu  utaratibu wa
utoaji wa leseni za vyombo
vya moto mnavyovidhibiti
pamoja na masharti yake
pamoja na kufahamu
utaratibu wa ukaguzi wa
lazima wa vyombo vya moto,”
amefafanua Prof. Ame.

Naye Bw. Mkadam,
Mwenyekiti wa Bodi ya ZARTSA
ameeleza kuwa,kikao hicho ni
chenyetija kwa taasisi zote mbili
ambapo itaandaliwa hati ya
maelewano (Memorandum of
Understanding) itakayoongeza
ushirikiano mzuri na
itakayoondoa changamoto
kwa wadau wa usafirishaji wa
pande zote mbiliyaani Tanzania
Bara na Zanzibar na hatimaye

UZOEFU WA KIUTENDAJI

kunufaika na huduma bora za
usafiri ardhini.

Kwa upande wake, Bw.
Haji Ali Zubeir, Mkurugenzi
Mkuu wa ZARTSA amesema

kuwa, LATRA na ZARTSA
zitaendelea kushirikiana
katika nyanja mbalimbali

ikiwemo utoaji wa mafunzo
kwa madereva wa vyombo
vya moto vinavyodhibitiwa
ili  kuongeza uelewa wa
matumizi wa Sheria, Kanuni
na Taratibu za usalama
barabarani pamoja na kutii
Sheria bila shuruti,

Naye, CPA Habibu Juma
Suluo, Mkurugenzi Mkuu
LATRA ameeleza kuwa
LATRA inatumia mifumo
mbalimbali ya Teknolojia
ya Habari na Mawasiliano
(TEHAMA) inayorahisisha
utendaji kazi, utoaji huduma
kwa wananchi pamoja na
udhibiti kwa jumla.

“Sisi tumetengeneza
Mfumo wa Tiketi za
Kielektroni ambapo kwa

sasa tiketi za mabasi yote ya
masafa marefu zinapatikana

kwa njia ya mtandao.
Tumeruhusu watoa huduma
kutengeneza mifumo

yao na sisi tunaisajili na
imeunganishwa na mfumo
wa Mamlaka ya Mapato
Tanzania (TRA), kwa hiyo kodi
ya Srikali haipotei. Mfumo
pia unatoa orodha ya abiria
waliosafiri na taarifa zao
muhimu na wakati wowote
tukihitaji tunaingia kwenye
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LATRA NA ZARTSA
ZABADILISHANA
UZOEFU WA
KIUTENDAJI
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mfumo. Kwa bahati nzuri
tumeingia makubaliano
na Mamlaka ya Usimamizi
wa Bima Tanzania (TIRA)
ambapo wakati wowote
ikitokea dharura ni rahisi
kwao kuingia kwenye mfumo
na kufahamu nani alikuwepo
safarini na kutoa stahiki kwa
mujibu wa taratibu zilizopo”,
amefafanua CPA Suluo

Udhibiti
(LATRA  ni

Mamlaka ya
Usafiri  Ardhini

tumetengeneza
Mfumo wa Tiketi
za Kielektroni
ambapo kwa
sasa tiketi za
mabasi yote ya
masafa marefu
zinapatikana
kwa njia ya
® mtandao.
CPA Habibu Suluo

taasisi ya umma iliyo chini

ya Wizara ya Uchukuzi
na Mamlaka ya Usafiri
na Usalama Barabarani

Zanzibar (ZARTSA) ipo chini
ya Wizara ya Ujenzi, Uchukuzi
na Mawasiliano na taasisi

zote mbili zimedhamiria
kuendeleza ushirikiano ili
kuleta mapinduzi chanya

kwa sekta zinazodhibitiwa na
hatimaye kilamdauwa usafiri
wa ardhini kwa pande zote
mbili aweze kunufaika kwa
huduma bora zinazotolewa
na taasisi hizi kwa Tanzania
Bara na Zanzibar.

LATRA YATANUA WIGO WA
UPATIKANAJI WA HUDUMA ZA USAFIRI
ARDHINI NCHINI

CP Johansen Kahatano,

Kaimu Mkurugenzi
MkuuMamlakayaUdhibitiUsafiri
Ardhini  (LATRA), amesema
kuwa Mamlaka imetanua wigo
wa upatikanaji wa huduma kwa
wananchi, kwa kuanzisha njia
mpya za usafiri wa umma katika
maeneo ya miji na kuzifanyia
mapitio njia za zamani kwa
kuzirefusha au kuzifanya za
mzunguko, pia imeanzisha njia
mpya hususan zinazounganisha
Jiji la Dodoma na maeneo
mengine ya nchi.

DCPKahatanoamebainisha
hayo alipowasilisha taarifa ya
utekelezaji wa shughuli za
udhibiti usafiri ardhini kwa
Kamati ya Kudumu ya Bunge
ya Miundombinu katika kikao
kilichofanyika Januari 15,
2025 Ukumbi wa Mikutano

wa Bunge la Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania.

Ameongeza kuwa, Mamlaka
imeendeleakutekelezashughuli
za kiudhibiti kwa ufanisi katika
Usafiri wa Barabara, Usafiri wa
Reli pamoja na Usafiri wa Waya.

Alizungumzia jukumu la
utoaji wa Leseninausimamizi
wa masharti yake kwa
upande wa usafiri wa
barabara, amesema huduma
za Usafiri wa barabara
zimeimarika ikiwemo
kuongezeka kwa maombi ya
leseni za usafirishaji katika
njia mpya na zilizokuwepo
ambapo idadi ya leseni za
usafirishaji iliongezeka kwa
jumla ya asilimia 42 kutoka
leseni 230,253 katika mwaka
wa Fedha 2020/21 hadi

“Tumeanza
kutoa elimu
ya vyama vya
ushirika na
kuhamasisha
vijana
waendesha
pikipiki
kujiunga
katika vyama
vya ushirika
na kupewa
uwakala wa

° LATRA”

DCP Johansen Kahatano,

Inaendelea UK 5 >>>
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(DCP Johansen Kahatano, Mkurugenzi Udhibiti Usafiri wa Barabara akimkabidhi zawadi Mhe. Moshi Selemani Kakoso
(Mb), Mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Miundombinu baada ya kikao kati ya LATRA, na Kamati hiyo
Januari 15, 2025 Ukumbi wa Mikutano wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

LATRA YATANUA
WIGO WA
UPATIKANAIJI WA
HUDUMA ZA USAFIRI
ARDHINI NCHINI
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kufikia leseni 326,576 katika
Mwaka wa Fedha 2023/24.

“Sekta imeonesha
kuimarika kutoka katika
athari za UVIKO-19
zilizojitokeza mwaka

2020/21 na 2021/22 ambazo
zilisababisha huduma
zinazoombewa leseni
kuongezeka kwa kiwango
kidogo katika miaka
hiyo. Athari  zilionekana
katika Sekta ya wutalii na
biasharaambazo nimiongoni

mwa wadau wakubwa
katika soko la usafiri na
usafirishaji. Kufikia mwaka

2022/2023, leseni za huduma
ziliongezeka kwa asilimia
18 na mwaka 2023/2024
zikaongezeka kwa asilimia
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15 kulinganisha na asilimia
4 kwa mwaka 2021/2022,
ambapo katika kipindi cha
miaka minne kuanzia 2020/21
hadi 2023/24 jumla ya leseni
1,080,940 za usafirishaji kwa
njia ya barabara zilitolewa,”
ameeleza DCP Kahatano.

Vilevileamesema,Mamlaka
maelekezo ya
kuanzisha na

imetekeleza
Serikali ya
kusimamia huduma za mabasi
kwa saa 24, “Utekelezaji huu
ulianza tarehe 1 Oktoba, 2023
kwa kutoa masharti mahsusi
kwa watoa huduma waliomba
ratibpa za kufanya safari za
usiku. LATRA kwa kushirikiana
na Jeshi la Polisi tumeendelea
hizi

ambazo zimeonekana kuwa

kusimamia huduma

ni chaguo la wananchi wengi

lenye tija ya matumiziya muda
wa mchana kwa shughuli za

uzalishaji, gharama za kulala
njiani na utulivu wa safari”.

Akizungumzia pikipiki
za magurudumu  mawili
na matatu amesema,
“Tumeanza kutoa elimu
ya vyama Vvya ushirika
na kuhamasisha vijana

waendesha pikipiki kujiunga
katika vyama vya ushirika na
kupewa uwakala wa LATRA.
Zoezi hili linaenda vizuri na
tayari mkoa wa Kilimanjaro
una chama (KIBABOT) na
unafanya vizuri”.

DCP Kahatano alisema
LATRA imeendelea kudhibiti
huduma za usafiri wa reli
ambapo katika reli ya kisasa
(SGR) Mamlaka iliidhinisha
nauli za abiria kwa huduma
za kawaida mwezi Juni
2024 ambapo kati ya Dar-
es-Salaam na Dodoma ni
Shilingi 31,000 kwa daraja la
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LATRA YATANUA
WIGO WA
UPATIKANAIJI WA
HUDUMA ZA USAFIRI
ARDHINI NCHINI
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kawaida na Shilingi 50,000
kwa huduma ya haraka
katika daraja la kawaida.

Kwa upande wa usafiri wa
waya, ameishukuru Wizara
ya Uchukuzi kwa kuandaa
rasimu ya Kanuni za udhibiti
wa usafiri huo ambazo
zimeshawasilishwa kwa
wadau kwa ajili ya kupokea
maoni yao. Usafiri wa waya
hutumika katika maeneo
yenye milima na vivutio
vya utalii kama Arusha na
Kilimanjaro. Hii ni sehemu
ya kuunga mkono juhudi
za Rais Dkt. Samia Suluhu
Hassan za kutangaza utalii
nchini ambapo kwa sasa
idadi ya watalii imeongezeka.

Naye Mhe. Moshi Selemani
Kakoso (Mb) ambaye ni
mwenyekiti wa Kamati
ya Kudumu ya Bunge ya
Miundombinu alipongeza
jitihada zilizofanyika na
ameitaka Mamlaka kufuata na
kutekeleza maoni ya wajumbe
yaliyotolewa  katika  kikao
hicho ili kuendelea kuboresha
huduma za sekta ya usafiri
ardhini nchini.

Kikao hicho kilihudhuriwa
na Mhe. David Mwakiposa
Kihenzile (Mb), Naibu Waziri
wa Uchukuzi, Wajumbe wa
Kamati ya Kudumu ya Bunge
ya Miundombinu, Mamlaka
ya Udhibiti Usafiri Ardhini
(LATRA) pamoja na Mamlaka
ya Usafiri wa Anga Tanzania
(TCAA)

MADEREVA DODOMA WAASWA

KUSAJILIWA NA
NA LATRA

amlaka ya Udhibiti

UsafiriArdhini(LATRA)
imewaasa madereva  wa
vyombo vya moto kibiashara
kujisajili na kuthibitishwa na
LATRA kama illivyoainishwa
kwenye Kanuni ya (4)(1) ya
Uthibitishaji wa Madereva
na Usajili wa Wahudumu ya
mwaka 2020.

Hayo yamebainishwa
na Bw. Ezekiel Emmanuely,
Afisa Mfawidhi LATRA Mkoa
wa Dodoma alipotoa elimu
ya uthibitishaji wa madereva
na usajili wa wahudumu
kwa madereva wa magari
maalum ya kukodi (Special

07, 2025.

“Ni kosa la Kkisheria
kuendesha basi bila
kuthibitishwa na Mamlaka,
hivwo nitoe wito kwa
madereva na wahudumu

wa mabasi Tanzania kutii

Sheria, Kanuni na Taratibu
zilizowekwa na Serikali ikiwa

a

Bw. Ezekiel Emmanuely, Afisa Mfawidhi LATRA Mkoa wa Dodoma (wattu kushoto)
na akitoa elimu kwa madereva wa magari maalum ya kukodi kuhusu uthibitishaji wa
madereva na usajili wa wahudumu wa vyombo vya moto kibiashara Februari 07, 2025

Jijini Dodoma.

KUTHIBITISHWA

ni pamoja na kufika ofisi
za LATRA zilizo karibu yao
kwa ajili ya kuthibitishwa na

kusajiliwa”, amesema Bw.
Ezekiel.
Naye Bw. Humphrey

Ngweta, kiongozi wa Ulinzi na
Usalama wa magari maalum
ya kukodi jijini Dodoma
amesema, “Naishukuru LATRA
kwa kutufuata eneo letu la
kazi na kutupatia elimu hii na
hivyo niwaombe madereva
wenzangu kujitokeza kwa
wingi ofisi za LATRA ili tufanye
kazi zetu kwa misingi ya
Sheria zilizowekwa kuepuka
kuchukuliwa hatua,” ameeleza
Bw. Hamphrey

Kwa upande wake
Bw.Yusuph Lukungu, dereva
wa magari maalum ya
kukodi anaeleza tija ya elimu
aliyoipata na kumpelekea
kuhamasika kusajiliwa na
LATRA katika kituo chake
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MADEREVA
DODOMA WAASWA
KUSAJILIWA NA
KUTHIBITISHWA NA
LATRA
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cha kazi jijini Dodoma.

“Kujisajili sio suala gumu
kama nilivyokuwa nafikiria
cha msingi uwe na cheti
chako cha chuo ulichosomea,
kitambulisho chako cha NIDA
pamoja na leseniyako, jambo
hili nimelikamilisha leo, na
ninaishukuru sana Serikali
kupitia LATRA kwa jitihada

ya kuhimiza madereva
kujitokeza kwa wingi
kusajiliwa ili kuheshimisha

kada udereva hapa nchini,”
amesisitiza Bw. Lukungu.

Serikali imeweka nia
thabiti ya kuitambua kazi
nzuri inayotekelezwa na
madereva wa vyombo
vinayodhibitiwa na LATRA,
hivyo suala la uthibitishaji
wa madereva na usajili wa
wahudumu linaenda kuipa
thamani tasnia ya udereva
pamoja na kuwaongezea
wigo wa ajira kwa kuwa cheti
cha uthibitishaji cha LATRA
kinatoa fursa kwa madereva
kupata ajira ndani na nje ya
mipaka ya Tanzania.

1\

LATRAYATOA ELIMU KWA MADEREVA
NA WAMILIKI WA PIKIPIKI WILAYA YA
SAME KILIMANJARO

amlaka ya Udhibiti

Usafiri Ardhini (LATRA),
imetoa elimu kuhusu kazi na
majukumu ya LATRA, ukataji
wa leseni za LATRA kwa pikipiki
za magurudumu mawili
pamoja na Usajili wahudumu
na uthibitishwaji wa madereva
kwa wadau wa usafirishaji
hususan Madereva na Wamiliki
wa Pikipiki za Magurudumu
Mawvili, katika vituo mbalimbali
vya bodaboda wilayani Same -
Kilimanjaro Februari 4, 2025.

Akizungumza wakati
wa kutoa elimu Bw. Salum
Pazzy Mkuu wa Kitengo cha
Uhusiano na Mawasiliano
LATRA ameelezea umuhimu
wa kuwa na leseni za LATRA
kwa wasafirishaji hao
pamoja na kuunda vyama
vya Ushirika (SACCOS) kwa
wanachama hao.

“Ukatajiwa leseniza LATRA
ni takwa la Kkisheria ndio
maana LATRA tumesogeza
huduma wilayani hapa, vile
vile LATRA imewaletea jambo
jema ambapo kwa umoja
wenu mkiungana mnaweza
kuunda chama cha ushirika
(SACCOS) kitakacho wainua
kiuchumi  kwa  kurudisha
asilimia ishirini ya mapato
mnayokusanya kuleta LATRA
serikali imeleta fursa na
mnapaswa kuzichangamkia”
ameeleza Bw. Pazzy.

Aidha Bw. Frank Sanga
kaimu afisa mfawidhi LATRA
Wilaya ya Same-Kilimanjaro,
ameelezea tija ya LATRA
kuwa na ofisi Wilayani hapo

ambayo imeleta tija kubwa
kwa kuhamasisha madereva
na wamiliki wa pikipiki za
magurudumu mawili juu ya
ukataji leseni za LATRA na
kuelezea jinsi ambavyo ofisi
ya LATRA Wilaya ya Same
inashirikiana na jeshi la polisi
wilayani hapo.

“Kwa sasa madereva
na wamiliki wa pikipiki
za magurudumu mawili

wanajitokeza kwa hiari kuja
kukata leseni za LATRA ishara
ambayo inaonyesha muamko
na mwanga kwetu LATRA
lakini pia tunashirikiana kwa
karibu na jeshi la polisi, hawa
ni wenzetu na hata ukimkuta
bodaboda amekiuka taratibu
na kupita eneo lenu la ukaguzi
ukimwomba askari, huwa
anamsimamisha na tunampa
elimu” amefafanua Bw. Sanga.

Bw. Amos Alfred
katibu wa madereva wa
pikipiki za  magurudumu
mawili kituo cha bodaboda
halmashauri ya wilayani Same
- Kilimanjaro ameipongeza
LATRA kwa kufika kwenye
kituo hicho na kutoa elimu
hususan kuwa wakala wa
utoaji wa leseni za LATRA.

Naye

*Kituo kama hiki kinaweza
kuwa wakala wa ukataji wa
leseni za LATRA ambacho
kinaweza kutoa huduma
kwa niaba ya LATRA lakini pia
kuleta ukaribu wa huduma
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Bw. Salum Pazzy, Mkuu wa kitengo cha Uhusiano na Mawasiliano LATRA (wa kwanza kushoto) akiwaelekeza jambo
baadhi ya Madereva na Wamiliki wa Pikipiki za Magurudumu Mawili katika vituo mbalimbali vya bodaboda Wilayani

Same - Kilimanjaro Februari 4, 2025.

LATRA YATOA ELIMU
KWA MADEREVA

NA WAMILIKI WA
PIKIPIKI WILAYA YA
SAME KILIMANJARO

<<< Inatoka Uk 7

kwa waendesha pikipiki za
magurudumu mawili ambao
wapo kwenye kituo hiki na
vituo vingine “ameeleza Bw.
Alfred.

Vilevile Bw.ChedieliMgonja
ameishukuru na kuipongeza
LATRA kwa kufikisha elimu
wilayani same na jinsiambavyo
mwitikio wa madereva wa
pikipiki za  magurudumu
mawiliumebadilisha mtazamo
Wwao juu ya LATRA na kupata
uelewa wa faida za kukata
leseni ya LATRA na kuunda
vyama vya Ushirika.

“Tunaishukuru sana LATRA
kwa kutuelewesha faida ya
kukata leseni za LATRA kwa

sababu ni leseni ambayo
tunakata kwa ajili ya kubeba
abiria lakini pia tunashukuru
maana wametupa elimu ya
kwambatunawezatukafungua
vikundi  na kutengeneza
ushirika wetu wa bodaboda na
tukakata leseni zetu LATRA na
kufaidika na asilimia inayotoka
LATRA kwaio ikatunufaisha
kwa kupata kiasi na kutuinua
kiuchumi kwa kupitia mfumo
huu” amefafanua Bw. Mgonja

Mchakato wa uanzishwaji
wa Vyama vya ushirika
(SACCOS) kwa  wamiliki
na madereva wa bajaji
na bodaboda nchini kote
ni mpango wa Mamlaka
uliolenga kuwakwamua
kiuchumi wanachama wa
vyama hivyo huku wakiwa na
dhima kubwa ya kujidhibiti
wao wenyewe.

LATRA
imewaletea jambo
jema ambapo
kwa umoja wenu
mkiungana
mnaweza kuunda
chama cha
ushirika (SACCOS)
kitakacho wainua
kiuchumi kwa
kurudisha asilimia
ishirini ya mapato
mnayokusanya
kuleta LATRA
serikali imeleta
fursa na
mhnhapaswa
kuzichangamkia”

Bw. Salum Pazzy

s
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Bw. Nelson Mmari  Afisa
Mfawidhi Mamlaka ya udhibiti
usafiri Ardhini (LATRA) Mkoa
wa Tabora akitoa elimu
kuhusu matumizi yd Mifumo
yakiudhibiti inayotumiwa na
Mamlaka  ikiwemo Mfumo
wa Taarifa Kwa Abiria (PIS)
Februari 11,2025 Mkoani Tabora.




LATRA YAASWA KUEPUKA RUSHWA

Bw. John Shija, Afisa Mchunguzi Mkuu wa Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (TAKUKURU) akiwaasa

watumishi wa LATRA katoa elimu ya Rushwa katika kikao cha Sita cha Baraza la Wafanyakazi la LATRA, ukumbi wa
Mikutano wa Ngorongoro Crater, Jijini Arusha Januari 24, 2025.

w. John Shija, Afisa

Mchunguzi Mkuu
wa Taasisi ya Kuzuia na
Kupambana na Rushwa
(TAKUKURU) amewaasa
watumishi  wa Mamlaka
ya Udhibiti Usafiri Ardhini
(LATRA) kujiepusha navitendo
vya rushwa kwa kuzingatia
uwazi na uwajibikaji pindi
wanapotekeleza majukumu
yao.

Bw Shija amebainisha
hayo Januari 24, 2025
alipowasilisha mada ya
Mkakati wa Taifa dhidi ya
Rushwa na Mkakati wa
Utekelezaji Awamu ya Nne
(NCSAPIV) 2023-2030 katika
kikao cha Sita cha Baraza
la Wafanyakazi la LATRA
kinachofanyika Ukumbi wa
Mikutano wa Ngorongoro
Crater uliopo katika Jengo la
Ngorongoro Jijini Arusha.

Ameeleza kuwa, suala la
uwazi kuhusu utaratibu wa
kupata huduma za LATRA ni
muhimu kwa kuwa, wadau
watakuwa na ufahamu wa

jinsi ya kupata huduma
hizo na hivyo kupunguza
mazingira yanayoweza
kuashiria mianya ya
rushwa, “kufanikisha hili,

matumizi ya mifumo ya

TEHAMA yatasaidia kwa
kiasi kikubwa kwa kuwa
mwananchi hatolazimika

kukutana na mtumishi pindi
anapoomba hadi anapopata
huduma anayoitaka hivyo
endeleeni kubuni na
kuhamasisha matumizi ya
mifumo kwenye huduma
zenu”.

kuwa,
anapaswa
ipasavyo kwa
Sheria, Kanuni

Ameongeza
kila ~mtumishi
kuwajibika
kuzingatia

na Taratibu zilizopo na
kufahamu athari za
ukiukwaji wa taratibu hizo.
Pia, ni muhimu watumishi
kupatiwa elimu ya maadili
na athari za rushwa mahala
pa kazi ili wanapotekeleza
majukumu yao, wafahamu
madhara ya kujihusisha na
vitendo hivyo.

“Ili tuweze kuwa na
utekelezaji bora wa Mkakati
huu, watumishi tunao wajibu
wa kutojihusisha na vitendo
vya rushwa na kuzingatia
maadili ya utumishi wa
umma katika utekelezaji wa
majukumu, hivyo Baraza la
Wafanyakazi linawajibika
kuhamasisha watumishi
mahala pa kazi kuzingatia
Maadili na kuchukia Rushwa
ili  kuleta ufanisi katika

Inaendelea UK 11 >>>
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KUEPUKA RUSHWA
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utekelezaji wa Mkakati wa
Taifa dhidi ya Rushwa na
Mpango wa  Utekelezaji
Awamu ya Nne (NACSAPIV
2023-2030),” ameeleza.

Pia,Bw.Shijaamebainisha
madhara ya Rushwa kuwa ni
kuchelewesha utoaji wa haki
kwa wananchi, kuzorota kwa
maendeleo ya nchi, kukithiri
kwa maovu, kuongezeka kwa
maambukizi ya magonjwa,
kupunguza uwajibikaji, na
kadhalika.

Naye CPA Habibu Suluo,
Mkurugenzi Mkuu LATRA
amesema kuwa, rushwa
ni adui wa haki, hivyo
kila mtumishi anapaswa
kuchukia vitendo vya
rushwa, ukizingatia huduma
za Mamlaka zinamgusa
kila mtu nchini na hivyo
watumishi wawe waadilifu
wanapotekeleza majukumu
ya Mamlaka siku zote.

“Mtumishi wa umma
lazima uwe wa kuaminika,
hivwo ni wajibu wa kila
mtumishi kupinga na
kupambana na vitendo vya
rushwa ili kuongeza uadilifu
mahali pa kazi, kuwa na

utumishi wa umma ulio bora
na wenye tija na hatimaye
kuleta maendeleo ya taasisi
na nchi kwa jumla,” ameeleza
CPA Suluo.

Baraza la Wafanyakazi
la LATRA linaendesha vikao
vyake mara moja kwa mwaka
na linajumuisha Wajumbe
wa Menejimenti, Wawakilishi
wa Watumishi wa Idara na
Vitengo, Maofisa Wafawidhi
wa Mikoa yote pamoja na
Uongozi wa Chama cha
Wafanyakazi wa Mawasiliano
na Uchukuzi Tanzania -
COTWU (T)- Tawi la LATRA.

LATRA YAWAKABIDHI

POLISI

VIPIMA

ULEVI 3,050 ILI KUIMARISHA USALAMA

kuu wa Jeshi la Polisi

nchini, IGP Camillus
Wambura amesema Jeshi
la Polisi limeweka mikakati
madhubuti ya  kudhibiti
ajali za barabarani ikiwa ni
utekelezaji wa maelekezo
ya Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan, Rais wa Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania
aliyokuwa akiyatoa mara kwa
mara ya kuhakikisha ajali
za barabarani zinadhibitiwa
ipasavyo.

IGP Wambura ameyasema
hayo wakati akipokea vifaa
3,050 kati ya 10,000 vya
kupima ulevi kwa madereva
vilivyotolewa na Mamlaka
ya Udhibiti Usafiri Ardhini
(LATRA) ambapo CPA Habibu
Suluo, Mkurugenzi Mkuu
LATRA alikabidhi vifaa hivyo

1\ L

BARABARANI

katika hafla iliyofanyika Makao
Makuu ya Polisi Jijini Dodoma
Januari 6, 2024.

IGP  Wambura alisema
kupitia Kikosi cha Usalama
Barabarani watakuwa wakali
kwa madereva wazembe
ambao wamekuwa
wakisababisha ajali za
barabarani ambapo pia
wataendelea kutoa elimu ili
kuhakikisha kuwa watanzania
wanakuwa salama.

“Tumeweza kuzuia
uhalifuwaainambalimbalina
sasa nguvu pia tunazielekeza
kwenye usalama barabarani
kwa kuwa takwimu za ajali
bado zipo juu hivyo ni lazima
tuwe wakali sana ili kuona

Inaendelea UK 12 >>>

“Tumeweza
kuzuia uhalifu wa
aina mbalimbali
na sasa hguvu
pia tunazielekeza
kwenye usalama
barabarani kwa
kuwa takwimu za
ajali bado zipo juu
hivyo ni lazima
tuwe wakali
sana ili kuona
sheria za usalama
barabarani

¢ zinafuatwa”

IGP Camillus Wambura




LATRA YAWAKABIDHI
POLISI VIPIMA ULEVI
3,050.....
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sheria za usalama barabarani
zinafuatwa ili kuokoa maisha
ya Watanzania” alisema IGP
Wambura.

Kwa upande wake
Mkurugenzi Mkuu wa
Mamlaka ya Udhibiti Usafiri
Ardhini (LATRA) CPA Habibu
Suluo amesema, utendaji

kazi wa LATRA unahitaji sana
ushirikiano kutoka Jeshi la
lenye

Polisi ambalo ndilo

dhamana ya kusimamia
Sheriaza Usalama Barabarani
na hivyo vipima ulevi
hivyo vitasaidia Kikosi cha
Usalama Barabarani katika
kudhibiti ajali za barabarani
zinazosababishwa na
madereva walevi na
wazembe pindi wanapokuwa
barabarani na kuendesha
pasipo kuzingatia sheria.

CPA Suluo alisema uwepo
wa vifaa hivyo utasaidia
kupima madereva mara kwa
mara wawapo barabarani
jambo ambalo litasaidia
kufanya barabara zetu kuwa

Jeshi la polisi nchini wakiwa kwenye hafla fupi na Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA) wakijadili masuala

salama.

Aidha alisema LATRA
itaendelea kuchukua hatua
mbalimbaliikiwemo kutumia
mifumo  katika kufanya
ukaguzi wa magari ambapo
kwa sasa wanhaendelea
kushirikiana na Jeshi la Polisi
katika maeneo mbalimbali.

Hafla ya makabidhiano
ya vifaa hivyo ilihudhuriwa
na Makamishna wa Polisi,
Manaibu Kamishna wa Polisi,
baadhi ya Makamishna
Wasaidizi Waandamizi wa
Polisi na Maofisa kutoka
LATRA

mbalimbali yanayohusu sekta ya usafiri ardhini baada ya Jeshi la Polisi kukabidhiwa na LATRA vifaa 3,050 vya kupima
ulevi kwa madereva wa vyombo vya moto kibiashara, Januari 6, 2025 Makao Makuu ya Polisi Jijini Dodoma
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LATRA YAPONGEZWA MATUMIZI YA
MIFUMO YA TEHAMA
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Bw.Salum Pazzy, Mkuu wa Kitengo cha Uhusiano na Mawasiliano - LATRA akieleza kazi na majukumu yanayotekelezwa

B

na Mamlaka kwa kamati ya siasa ya Chama cha Mapinduzi (CCM) Kata ya Mchafukoge Februari 3, 2025 ukumbi wa
Mikutano ofisi za LATRA Dar es Salaam.

he. Jamal Abubakar,

Mwenyekitiwa Kamati
ya siasa Chama cha Mapinduzi
(CCM) Kata ya Mchafukoge
ameipongeza Mamlaka ya
Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA)
kwa kuendelea kutumia
mifumo ya Teknolojia ya Habari
na Mawasiliano (TEHAMA)
katika kuboresha huduma za
usafiri ardhini nchini.

Mhe. Jamal amesema
hayo kwenye kikao kati ya
Kamati ya siasa CCM Kata
ya Mchafukoge na LATRA
kilichofanyika Februari 3,
2025 ukumbi wa Mikutano
ofisi za LATRA Dar es Salaam.

“Nawapongeza sana
kwa jitihada mnayofanya
kwa kutumia mifumo
ya TEHAMA kwakuwa
imeongeza ufanisi katika
utekelezaji wa majukumu
yenu kwani mnafanya vizuri

1\ 13 I

katika kusimamia  sekta
ya usafiri na kuhakikisha
huduma zinakuwa bora kwa

wananchi,” amesema Mhe.
Jamal.

Katika kikao hicho
Bw.Salum Pazzy, Mkuu
wa Kitengo cha Uhusiano
na Mawasiliano Mamlaka
ya Udhibiti Usafiri Ardhini
(LATRA) ameielezea mifumo
ya TEHAMA inayotumiwa

na LATRA katika utekelezaji
wa majukumu yake ambayo
imerahisisha utoaji huduma
kwa wasafirishaji na
wananchi.

“Miongoni mwa mafanikio
tunayojivunia ni Mfumo wa
Kufuatilia Mwenendo wa
Magari (VTS) ulio rahisisha
ufuatiliaji wa mwenendo wa
dereva anapokuwa safarini na
kupunguza ajali za barabarani

pia Mamlaka imerahisisha
upatikanaji wa taarifa kwa
wananchi kupitia Mfumo wa
PIS (Mfumo wa Taarifa kwa
Abiria) unaomuwezesha abiria
kufahamu taarifa za mabasi
yanayowasili katika vituo vya
mabasi nchini na mwendokasi
wa basi,” ameeleza Bw. Pazzy.

Aidha Bw. Pazzy ameitaja
mifumo mingine kuwa ni,
Mfumo Tumizi wa LATRA
App unaomuwezesha
mwananchi kufahamu
nauli  zilizoidhinishwa na
LATRA, pamoja na kuhakiki
uhai wa leseni, Mfumo wa
huduma kwa wateja ambao
unatumiwa kuwasiliana
na wateja moja kwa moja
siku zote kupitia namba
bila malipo 0800110019 au
0800110020.
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Vilevile amesema LATRA
inajivunia utoaji wa huduma
za safari za saa 24 zilizoanza

kutolewa rasmi tarehe 1
Oktoba, 2023 nakuongeza
ufanisi katika utoaji wa
huduma.

Kwa upande wake Bw.
William Masai, Afisa Leseni
na Usajili LATRA ameieleza

kamati hiyo kuwa, LATRA
inafanya kila jitihada
kuendelea kuboresha

huduma za usafiri wa mijini
zinazotolewa na daladala
ili kuweza kuwafikia
watanzania mbalimbali.

“Kupitia elimu
mbalimbali na ukaguzi
endelevu tunaendelea

kuboresha huduma za usafiri
wa daladala na kutatua
changamoto mbalimbali za
usafiri huu na tumeweza
kuweka idadi maalum katika
njia mbalimbaliili kurahisisha
huduma za usafiri nchini,”
amesema Bw. Masai.

Kikao hicho kilihudhuriwa
na wajumbe 10 akiwemo
Mhe. Mariam Lulida, Diwani
Kata ya Mchafukoge pamoja
na Baadhi ya maafisa kutoka
LATRA.

P Peter Magayane,
Mkuu wa kikosi cha
Usalama Barabarani Mkoa

wa Tabora amesema kuwa,
endapo dereva atabainika
kuchezeanakuharibu Mfumo
wa Kufuatilia Mwenendo wa
Magari (VTS) wanapokuwa
barabarani hatua za kisheria
zitachukuliwa dhidi yake.

Amebainisha hayo
hivi karibuni kwenye ziara
ya mafunzo ya siku mbili
ya namna Mfumo wa
VTS unavyo fanya Kkazi,
alipotembelea Kituo cha
Kufuatilia Mwenendo wa
Magari- VTS na Stendi Kuu ya
Mabasi Magufuli Jijini Dar es
salaam.

“Niwatahadharishe
madereva ambao wanatabia
ya kuchezea ving'amuzi
vinavyofungwa kwenye malbasi
kuwa waache mara moja

i N

Mikocheni Jijini Dar es Salaam.

tabia hiyo, na watambue kuwa
wakija Mkoa wa Tabora wajue
kwamba wanaenda sehemu
ambapo kuna wataalamu
ambao wameshapata elimu
ya kutosha kuhusu Mfumo
wa VIS na dereva yoyote
atakayechezea Mfumo huu ajue
kabisa atakutana na mkondo
wa Sheria” amesema SP
Magayane.

Vilevile Bw. Emmanuel
Aloyce, Msimamizi wa
mifumo kutoka kampuni ya
ICT PACK ambaye ametoa
mafunzo ya Mfumo wa VTS
anaelelezea umuhimu wa
mfumo huo na kuwa ndio
Mfumo mama wa Mfumo
wa Taarifa kwa Abiria (PIS)
unaomuwezesha abiria
kupata taarifa za mabasi
yanayowasili kituoni.
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CPA Habibu Suluo, Mkurugenzi Mkuu wa LATRA (aliyesimama) akielezea
Jjinsi Mfumo wa Kufuatilia Mwenendo wa Magari (VTS) unavyofanya kazi kwa
Jeshi la Polisi Kikosi cha Usalama Barabarani Mkoa wa Tabora wakiongozwa
na SP Peter Magayane, Mkuu wa kikosi hicho (aliyeketi wa kwa nza kushoto)
Februari 26, 2025 Kituo cha Kufuatilia Mwenendo wa Magari- VTS kilichopo
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“Kwenye Ziara hii
nimepata nafasi ya kuelezea
namna Mfumo wa VTS

unavyofanya kazi na namna
ya kutambua viashiria vya
mfumo uliochezewa kwa
vitendo, mfumo huu wa
VTS ndio Mfumo mama
unaowezesha upatikanaji
wa taarifa kwenye Mfumo
wa Taarifa kwa Abiria
(PIS) unapatikana kupitia
anuwani ya WWW.pis.
latra na kinga’'muzi cha VTS
kikichezewa hata mfumo

wa PIS hautotuma taarifa
kwa usahihi,” ameeleza Bw.
Aloyce.

Wakati huohuo CPA
Habibu Suluo, Mkurugenzi
Mkuu LATRA, amepongeza

jitihada zinazofanywa
na kikosi cha Usalama
Barabarani kutoka Tabora

na kuongeza kuwa kituo cha
mabasi Nzega kinakwenda
kuwa kituo rasmicha mabasi
ili  kutatua changamoto
za usafiri  wanazokutana
nazo na kuahidi kurahisisha
upatikanaji wa Mfumo wa
Taarifa kwa Abiria (PIS) katika
stendi hiyo.

“Kituo cha Nzega
kitakwenda kuwa kituo rasmi
na mabasi yote yanayopita
eneo hilo lazima yaingie

pale na tutaweka runinga
itakayoonesha Mfumo wa
Taarifia kwa Abiria kama
tulivyoweka stendi ya Magufuli
Dar es Salaam na Stendi ya
Mabasi Nanenane iliyopo
Jijini  Dododoma na abiria
wataweza kupata taarifa za
mabasi yanayowasili katika
kituo hicho,” ameeleza CPA
Suluo.

LATRA kwa kushirikiana

na Jeshi la Polisi Kikosi
cha Usalama barabarani
wamejipanga kuhakikisha

huduma za usafiri zinakuwa
bora na salama hapa nchini.

WATUMISHI LATRA WAASWA KUONGEZA

PA Habibu Suluo,

Mkurugenzi Mkuu
Mamlaka ya Udhibiti Usafiri
Ardhini (LATRA) amewaasa
watumishi wa idara ya
barabara inayoongozwa na
DCP Johansen Kahatano,
Mkurugenzi Udhibiti
Usafiri wa Barabara LATRA
kuongeza ubunifu na juhudi
katika kutekeleza majukumu
yao,

Amesema hayo Februari
28, 2025 alipofungua rasmi
Mkutano wa Idara ya
Udhibiti Usafiri wa Barabara
uliofanyika katika ukumbi wa
mikutano wa Magadu Mess,
Mkoani Morogoro ukiwa na
lengo la kupata mrejesho
wa utekelezaji wa maazimio
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UBUNIFU

ya kikao kilichopita, kufanya
tathmini ya utendaji kazi
wa idara hiyo na kuweka
mikakati ya pamoja ili
kuboresha utendaji kazi na
kufikia malengo ya Mamlaka.

“Niwasihi kuongeza
ubunifu katika maeneo yenu
ya kazi na muendelee kutoa
huduma bora kwa wateja
huku mkitekeleza majukumu
yenu kwa uweledi, uadilifu
na ufanisi kwa kuzingatia
Mfumo wa Usimamizi wa
Ubora (QMS) ISO 9001, na

mjitathmini mnapokuwa
kazini kuwa unamchango
gani kwenye idara yako,
tutumie akili zetu kuwa

Inaendelea UK 16 >>>

“Tutumie akili
zetu kuwa
wabunifu
kuleta
mabadiliko
chanya kwenye
kazi zetu
tusiogope
kuzungumaza,
ubunifu ndio
mwanzo wa
mapinduzi ya
maendeleo

o kwenye kazi,”

CPA Habibu Suluo




WATUMISHI LATRA
WAASWA KUONGEZA
UBUNIFU

<<< Inatoka Uk 15

wabunifu kuleta mabadiliko
chanya kwenye kazi zetu
tusiogope kuzungumza,
ubunifu ndio mwanzo wa
mapinduzi ya maendeleo
kwenye kazi,” amesema CPA
Suluo.

Kwa upande wake
DCP Johansen Kahatano,
Mkurugenzi Udhibiti

Usafiri wa Barabara LATRA
ameeleza kuwa, kukua
kwa sekta ya Usafirishaji
imechagizwa na maboresho
yanayofanyika kwenye sekta
hiyo ikiwemo ushirikishwaji
baina ya wadau na matumizi
ya mifumo katika utendaji
kazi.

“Maboresho ya
teknolojia kwenye mifumo
ya usafirishaji ya LATRA
yamerahisisha upatikanajiwa
huduma kwa wakatiikiwemo
Mfumo wa Usimamizi wa
Taarifa za Barabara na Reli
(RRIMS), ambao kwa sasa
unamuwezesha msafirishaji
kupata leseni  kiganjani
mwake bila haja ya kufika
ofisi za LATRA, Mfumo wa
Taarifa kwa Abiria (PIS),
Mfumo Tumizi wa LATRA
App, na Mfumo wa Kufuatilia
Mwenendo wa Magari (VTS),”
amesema DCP Kahatano.

DCP Kahatano ameongeza
kuwa, taswira ya Mamlaka kwa
wadau wa usafirishaji inazidi
kuwa bora kwa jinsi Mamlaka
inavyookaa na kuzungumza
na wadau hao, na LATRA ipo

kwa ajili ya kuwahudumia wao
ili kuboresha zaidi sekta ya
usafirishaji nchini.

Naye Bi. Mwadawa Sultan,
Kaimu Mkuu wa Kitengo cha
Huduma za Sheria LATRA
amewafahamisha watumishi
kuhusu mwongozo  wa
Kanuni na Sheria za Mamlaka
katika kutekeleza majukumu
ya idara ya Barabara. “Katika
kikao hiki tumeweza kujua
na kuelewa zaidi Sheria za
Mamlaka hususan kifungu
cha 5 cha Sheria ya Mamlaka
ya Udhibiti Usafiri Ardhini
sura ya 413 ambayo ndio
Sheria iliyounda LATRA na
kimsingi inatupa jukumu la
kutekeleza Sheria za kisekta,”
amesema Bi Sultan.

Mkutano huo umefanyika
Februari 28 hadi Machi1,2025
na umejumuisha wajumbe
wa menejimenti ya LATRA
na maafisa wote walioko
chini ya idara ya Barabara
LATRA kutoka mikoa yote
Tanzania Bara. Mkutano huo
umewawezesha maafisa
hao kubadilishana uzoefu
na kujadili mada mbalimbali
ikiwemo mfumo mpya wa
ukataji tiketi kwa njia ya
mtandao SAFARI  TIKETI
na Mfumo wa Taarifa kwa
Abiria (PIS) ambapo inatajwa
kurahisisha utendaji kazi za
kiudhibiti.

Mfumo wa Taarifa kwa Abiria (Passenger
Information System - PIS) ni mfumo wa
kielektroni na wa kisasa unaomuwezesha
mtumiaji kupata taarifa za basi husika likiwa
safarini pamoja na taarifa za mabasi ya masafa
marefu yanayotarajiwa kuwasili katika Stendi
iliyo karibu yake.

Mfumo huu unatumika kwenye vifaa vya

kielektroni vinavyotumia intaneti kupitia

anwani pis.latra.go.tz

111 Fungua sehemu ya kutafuta kwenye Mtandao
na andika pis.latra.go.tz kisha tafuta

11 Bonyeza Mwendokasi wa Basi (Bus Speed)

11r Ingiza namba za basi husika kwa Usahihi

ri1 Taarifa za mwendokasi wa basi pameja na
mahali basi lilipo zitacnekana

i Fungua sehemu ya kutafuta kwenye Mtandao
na andika pis.latra.go.tz kisha tafuta

Bonyeza Vituo vya Mabasi (Bus Stations)

Chagua Stendi ya mabasi kulingana na mkoa

uliopo

Taarifa za mabasi yanayotarajia kuwasili
katika Stendi husika zitaonekana

@ www.latra.go.tz t: pis.latra.go.tz

o 0800 1100 19
=/ 080010020

s



CPA SULUO AWASIHI WATUMISHI WA
LATRA KUTOA HUDUMA BORA KWA

WATEJA

Bodoboda il
Inawezekol

CPA Habibu Suluo, Mkurugenzi Mkuu wa LATRA akizungumza na watumishi wa idara ya barabara wakati akifungua
rasmi Mkutano wa Idara hiyo uliofanyika ukumbi wa mikutano wa Magadu Mess, Mkoani Morogoro, Februari 28, 2025

PA Habibu Juma

Suluo, Mkurugenzi
Mkuu Mamlaka ya Udhibiti
Usafiri Ardhini (LATRA)
amewasihi  watumishi wa
Mamlaka kutoa huduma
bora kwa wateja huku
wakitekeleza majukumu
yao kwa uweledi, uadilifu
na ufanisi kwa kuzingatia
Mfumo wa Usimamizi wa
Ubora (QMS) ISO 9001.

CPA Suluo amesema hayo
Januari 24, 2025 alipofungua

rasmi Kikao cha Sita cha
Baraza la Wafanyakazi la
LATRA kinachofanyika
Ukumbi wa Mikutano wa

Ngorongoro Crater uliopo
katika Jengo la Ngorongoro

Jijini Arusha kwa lengo
la kupata mrejesho wa
utekelezaji wa maazimio

ya kikao cha mwaka 2024,
kufanya tathmini ya utendaji
kazi wa Mamlaka, kujadili
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mipango mipya ya Mamlaka,
kuweka mikakati ya pamoja
ya kuboresha utendaji kazi
wa Mamlaka pamoja na
kufahamiana na kuongeza
umoja kama wanafamilia ya
LATRA.

CPA Suluo ameeleza
kuwa, ni wajibu wa Kkila
mtumishi kumjali mteja kwa
kumhudumia kwa furaha
na kuzidi matarajio yake ili
kupunguza malalamiko na
hatimaye kujenga taswira
chanya kwa wateja wa
Mamlaka.

“Kwa sasa tupo katika

mchakato wa kupata
uthibitisho wa Kimataifa
wa huduma tunazozitoa

yaani ISO Certification, hivyo
ni muhimu sisi sote tutoe
huduma zetu kwa wateja
kwa kiwango cha kimataifa
tukiweka wazi taratibu za

upatikanaji wa huduma zetu
huku tukifuata Kanuni na
miongozo tuliyojiwekea,”
ameeleza CPA Suluo.

Katika michakato ya
uandaaji wa Mipango na
Bajeti za Mamlaka, CPA
Suluo amesisitiza suala la
ushirikishwaji wa watumishi
katika maamuzi ya mipango
inayowahusu pamoja na
uandaaji wa bajeti ya Vitengo
au ldara zao ili kuongeza
uwazi, uwajibikaji na umiliki
wa taarifa muhimu za
uendeshaji wa taasisi kwa
jumla.

Pia, amewaasa watumishi
wa LATRA kufanya kazi
kwa umoja, upendo na
ushirikiano ili kufikia
malengo yaliyowekwa kwa
kuwa kila mtumishi ana
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mchango wake katika kufikia
dira ya Mamlaka.

Mawasilisho yaliyotolewa
katika kikao hicho ni Mkakati
wa Taifa dhidi ya Rushwa
na Mkakati wa Utekelezaji
Awamu ya Nne (NCSAPIV)
2023-2030, Uandaaji wa
Mipango na Bajeti kwa
Ngazi ya Taasisi, Mfumo
wa Usimamizi wa Ubora
(QMS) ISO 9001 pamoja na
Marekebisho ya Kanuni za
Mamlaka ya Udhibiti Usafiri
Ardhini za Mwaka 2024.

tiketi.latra.go.tz/ Appstore/ Playstore
% Ni lango la tiketi za Mabasi yote na Treni

* Abiria fanya wekesho (booking) na kulipia )
Tiketi

% Inapatikana kwa Simujanja, Wakala wa
Benki na Mitandao ya Simu

KUMBUKA
Abiria hakikisha Tiketi yako ina taarifa zako |
muhimu kama vile jina kamili, namba ya f
simu, unapotoka, kituo unachokwenda na
namba ya kiti utakachokaa (nafasi katika
basi au treni)

Parpya, bwa Usakirs Bora

MADEREVA PIKIPIKI NA BAJAIJI
WATAKIWA KUFUATA SHERIA

M adereva pikipiki
za magurudumu

mawili (Bodaboda), Pikipiki
za magurudumu matatu
(Bajaji) na Pikipiki za kubeba
mizigo (Maguta) Wilaya
ya Korogwe wametakiwa
kufuata Sheria za usafiri
ardhini nchini ili kufanikisha
utoaji wa huduma bora kwa
wananchi.

Hayo yameelezwa na Bi.
Gloria Sanga, Afisa Tarafa
Wilaya ya Korogwe Mkoani
Tanga aliyemuwakilisha
Mhe. William Mwakilema,
Mkuu wa Wilaya ya Korogwe
kwenye kikao kazi cha kutoa
elimu ya kazi na majukumu
ya LATRA kwa wadau wa
usafirishaji kilichoendeshwa

na Mamlaka ya Udhibiti “NUukumu
Usafiri Ardhini (LATRA) lenu kuz|ngat|a
Wilaya ya Korogwe, Mkoani Kanuni na

Tanga Februari 05, 2025. kufuata Taratibu

“Ni jukumu lenu | za usafirishaji
kuzingatia Kanuni na hususan kuwa
kufuata Taratibu za na leseni za

usafirishaji hususan kuwa na
leseni za LATRA pamoja na
kutojihusisha kwenyevitendo
vihalifu kwa kuwa mmepewa
dhamana ya kubeba maisha
ya watu na mkisababisha
ajali zitagharimu maisha ya

LATRA pamo;a
na kutojihusisha
kwenye vitendo
vihalifu kwa
kuwa mmepewa
dhamana ya
kubeba maisha

ksagr;]agd;mu, amesema Bi. ya watu na
mkisababisha
Naye Bw. Salum Pazzy, | ajali zitagharimu
Mkuu wa Kitengo cha maisha ya

e binadamu,”

Inaendelea UK 19>>> Bi. Gloria Sanga
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PIKIPIKI NA BAJAJI
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Uhusiano na Mawasiliano
kutoka LATRA amewataka
wasafirishajikuzingatiaelimu
waliyoipata ili kuongeza
uelewa katika utekelezaji wa
Kanuni, Sheria na Taratibu za
leseni za usafirishaji.

“Mamlaka imewapatia
elimu hii ili kuongeza
mwamko wa ukataji leseni za
LATRA na mnapaswa kufuata
Sheria za nchi ili kuepuka
athari za kutofuata Sheria.
Na Serikali imepitisha Kanuni
za Usafirishaji za mwaka
2024 ambapo imeruhusu
ushirika kwa wasafirishaji
unaolenga kuongeza
wigo wa ukataji leseni za
LATRA na asilimia ishirini
ya mapato mtakayopeleka
LATRA yatarudishwa kwenye
ushirika wenu,” amesema
Pazzy.

Kwa upande wake, ASP
Richard Muwe, Kaimu Mkuu
wa Usalama Barabarani -
Korogwe amewasihi wadau
hao kujiunga na Vyama vya
ushirika (SACCQOS). “Mjitokeze
kwa wingi kupata elimuy,
mshikamane wala msirudi
nyuma na mchangamkie
fursa hii ya kuunda Vyama
vya Ushirika itakayoleta tija
katika kujikwamua kiuchumi
pia niwakumbushe kuwa

1\

jukumu la ulinzi na usalama
kwa wilaya yetu ni jukumu
letu sote,” amesisitiza ASP
Muwe.

Bw. Masoud Mohamed,
Afisa Mfawidhi ofisi ya LATRA
Wilaya ya Korogwe amesema
ofisi hiyo imesogeza karibu
hudumazausafiriardhinikwa
wasafirishaji na wadau kwa
jumla ukizingatia Korogwe
ni sehemu rahisi kufikika
kutoka Wilaya zingine kama
Lushoto na Handeni na
hivyo imerahisisha udhibiti
wa huduma za usafiri na
usafirishaji.

Wakati huohuo, Bw.
Alinani Ateli, ameishukuru
LATRA kuwapatia elimu ya
kuunda vyama vya ushirika,
“Umoja wa Bajaji Wilaya ya
Korogwe, ni wakataji wazuri

/

& 5

e __"gﬁ\

LATRA

sana wa leseni za LATRA, na
nawashauri wenzangu wa
pikipiki za magurudumu
mawili pamoja na Pikipiki
za kubeba mizigo maguta
nao waingie kwenye ukataji
wa leseni hizi ili tunapounda
Chama chetu cha Ushirika
basi kikawe ni Chama chenye
nguvu ha manufaa kwetu
sote,” amesisitiza Bw. Ateli.

Kikao kazi hicho
kilihudhuriwa na wadau
wa usafirishaji wapatao
100 wakiwemo madereva
na wamiliki wa pikipiki
za magurudumu  mawili
(Bodaboda), magurudumu
matatu (Bajaji) na Pikpiki
za kubeba mizigo (Maguta)
pamoja na viongozi
mbalimbali kutoka Wilaya
ya Korogwe na Maafisa wa
LATRA.

Bw. Salum Pazzy, Mkuu wa Kitengo cha Uhusiano na Mawasiliano LATRA
akitoa elimu kuhusu kazi na majukumu yanayotekelezwa na Mamlaka kwa
wadau wa usafirishaji Wilaya ya Korogwe, Mkoani Tanga Februari 05, 2025.
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Bw.JeriveMalaki,AfisaMwandamizi

Usajili wahudumu nd Uthibitishaji

. wa Madereva Mamlaka ya udhibiti

- e Usafiri  Ardhini  (LATRA) akitod

' l << elimu ya usdijili na uthibitishaji wa

madereva wa malori wa kampuni

ya Usangu Logistiki Machi 13, 2025

Ofisi za kampuni hiyo Jijini Dar es
Salaam.

mu mawjji




LATRA

LATRA YAPONGEZWA KWA KUSOGEZA
HUDUMA KARIBU NA WADAU

Bw Amani Mwakelebela, Afisa Mfawidhi LATRA 0ﬁs1 ya Wilaya Ifakara (aliyesimama wa katikati) akitoa elimu ya
Uthibitishaji wa madereva na Usajili wa wahudumu kwa madereva na mawakala wa mabasi ya masafa marefu Wilayani
hapo Februari 06, 2025.

NSP Blandina Kasongwa,
Mkuu wa Kikosi cha
UsalamaBarabaraniWilayaya
Kilombero Mkoani Morogoro,

ameipongeza Mamlaka
ya Udhibiti Usafiri Ardhini
(LATRA) kwa kufungua

ofisi mji wa Ifakara ambayo
imeongeza tija kwa kutatua
changamoto mbalimbali za
usafiri na usafirishaji kwa
wadau usafiri ardhini.

INSP Kasongwaamesema
hayo Februari 06, 2025
Wilayani Kilombero ambapo
LATRA kwa kushirikiana
na Jeshi la Polisi Kikosi cha
Usalama Barabani, walitoa
elimu ya Uthibitishwaji wa
madereva na Usgjili wa
wahudumu kwa madereva
na mawakala wa mabasi ya
masafa marefu mji mdogo
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Ifakara Wilayani hapo.

“Kipindi hatuna ofisi za
LATRA kwa hapa Ifakara
kwa kweli palikuwa na
changamoto kubwa sana
na wasafirishaji wengi
hawakuwa na leseni za
LATRA, lakini baada ya
kusogezewa huduma karibu,
mtu mwenye changamoto
na dharura yoyote,
LATRA imekuwa ikitatua
changamoto izo kwa urahisi
na haraka, na kimsingi
LATRA kufungua ofisi Ifakara
imepunguza ajali wilayani
hapa kwa kuwa magari yote
lazima yafanyiwe ukaguzi
ndipoyapate leseniza LATRA"
amesisitiza INSP. Kasongwa.

Naye Bw. Amani
Mwakelebela, Afisa Mfawidhi

LATRA Ifakara ameeleza
kuwa kifungu cha (4)(1)
cha Sheria ya Mamlaka ya
Udhibiti Usafiri Ardhini sura
ya 413 kinamtaka kila dereva
anayeendesha chombo
cha moto kibiashara awe
amesajiliwa na kuthibitishwa
na LATRA, hivyo ni wajibu
wa madereva wa vyombo
vunavyodhibitiwa na
Mamlaka kufanya hivyo
ili  watekeleze majukumu
yao kwa mujibu wa Sheria
zilizopo.

“Dereva anapaswa
kuthibitishwa baada ya
kufanya mtihani wa kupimwa
uelewa wake kwa kazi
anazozifanya na akifaulu
atapatiwa cheti na Mamlaka
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kitakachoongeza wigo wa ajira
kwani ataweza kuajiriwa ndani
na nje ya mipaka ya Tanzania
hususan katika Jumuia za
Africa Mashariki. Tunasisitiza
madereva mjitokeze kwa wingi
ili kunufaika na fursa lukuki
zinazopatikana baada ya
kutahiniwa na kuthibitishwa
na LATRA", ameeleza Bw.
Mwakalebela.

Naye Bw. Ally Haji Dereva
wa mabasi ya masafa marefu
Ifakara ambaye amesajiliwa
na LATRA amesema,
“Naishukuru sana Serikali
kwa  kuiwezesha  LATRA
kufika Wilaya ya Kilombero
mji mdogo wa Ifakara
na kutufikishia huduma
ambazo mwanzo ilitulazimu
kuzifuata mjini Morogoro,
lakini sasa zimefika karibu
na tunazipata kwa urahisi na
tutaendelea kuwakumbusha
wenzetu ambao bado
hawajathibitishwa ili wafanye
hivyo.”

Tangu Kuanzishwa kwa
ofisi ya LATRA Wilaya ya
Kilombero mji mdogo wa
Ifakara Mkoani Morogoro
mwezi wa sita mwaka 2024,
mwitikio wa ukataji leseni
za LATRA umeongezeka
na wadau wa usafirishaji
wakiwemo  wamiliki na
madereva wa vyombo
vya moto kibiashara
wamefanikiwa kutatua
changamoto zao kwa wakati.

WASAFIRISHAJI NA MADEREVA WAASWA
KUZINGATIA SHERIA
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Bw. Salum Pazzy, Mkuu wa Kitengo cha Uhusiano na Mawasiliano LATRA (wa katikati), Bw. Geofrey Silanda, Meneja

Udhibiti Ubora na Usalama LATRA (wa kwanza kushoto) na Bw. Mbwana Ndaro, Afisa mfawidhi Kituo cha Kufuatilia
Mwenendo wa Magari (VTS- Center) (wa kwanza kulia) wakitoa tathmini fupi ya ukaguzi na udhibiti wa huduma za
usafiri ardhini kipindi cha sikuku za mwisho wa mwaka 2024 kwa wanahabari ukumbi wa mikutano ofisi za LATRA Dar

es Salaam Januari 3, 2025.
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amlaka ya Udhibiti

Usafiri Ardhini (LATRA)
imetoa rai kwa madereva
na wamiliki wa malbasi kutii
Sheria ya leseni za usafirishaji
ili kuhakikisha huduma
zinatolewa kwa ufanisi na
kuepuka ajali zinazogharimu
uhai wa watanzania.

Hayo yamebainishwa na
Bw. Salum Pazzy, Mkuu wa
Kitengo cha Uhusiano na
Mawasiliano LATRA Januari
3, 2025 alipotoa tathmini fupi
ya ukaguzi na udhibiti wa
huduma za usafiri ardhini
kipindi cha sikuku za mwisho
wa mwaka 2024.

(| sar

Bw. Pazzy  amesema,
LATRA imebaini changamoto
za ukiukwaji wa masharti
ya leseni za usafirishaji kwa
mabasi maalum ya kukodi
maarufu kama Special hire
ambapo baadhi yao yanabeba
abiria mmoja mmoja wa
kuokoteza na kukiuka sharti
la leseni la kusubiri kukodiwa
wakisingizia uhitaji mkubwa
wa huduma kwa wakati huo,
na pia wengine wanakiuka
matumizi sahihi ya Kitufe
cha Utambuzi wa Dereva (i-
Button).

Aidha ameeleza kuwa,
kwa sasa Mamlaka kwa
kushirikiana na Jeshi la Polisi
Kikosi cha Usalama Barabarani
wanafanya ukaguzi maalumu
katika vituo mbalimbali vya

SERA YA UBORA

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA)
ilianzishwa chini ya kifungu cha 4 cha Sheria ya Mamlaka ya
Udhibiti Usafiri Ardhini, Sura ya 413 kwa lengo la kudhibiti
usafiri ardhini kibiashara ikiwemo usafiri wa barabara, reli na

waya.

Tumeijizatiti kudhibiti huduma za usafiri ardhini
kibiashara kupitia Mfumo wa Usimamizi wa Ubora (QMS) ISO
9001 katika michakato yote inayohitajika ndani ya Mamlaka.
Sera yetu ya ubora ni kuendelea kutoa huduma
zinazokidhi au kuzidi mahitaji na matarajio ya wateja wetu,
wakiwemo watoa huduma zinazodhibitiwa, watumiaji huduma
zinazodhibitiwa na wadau wengine.
Tunaendeleza ubora huu kupitia programu zinazomuwezesha
kila mtumishi wa Mamlaka kutekeleza majukumu yake kwa
usahihi kila wakati, kwa kufuata Sheria, Kanuni na Taratibu
zinazohusika, pamoja na viwango vya udhibiti, na malengo ya
ubora ya QMS I1SO 9001.

Pamoja kawa Usafini Bora

G

CPA Habibw J. 5. Suluo
MHKURUGENZI MKUU

1 Juilai 2024
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maeneo ya kimkakati na
endapo watabaini uvunjifu
wa Sheria, hatua stahiki
zitachukuliwa ikiwa ni pamoja
na kuwatoza faini kwa mujibu
wa taratibu zilizopo.

“Tumeanzisha kampeni
maalum ya kutoa elimu
na kuhakikisha mabasi

haya yanafungwa Kifaa cha
Kufuatilia Mwenendo wa
Magari (VTD) na wanatumia
kwa usahihi kitufe cha
utambuzi wa dereva (i- Button)
ili wakati wowote tuwatambue
madereva wakiwa safarini. Pia,
maafisa wetu wakishirikiana
na mafundi wa VTD na Jeshi
la Polisi wanafanya ukaguzi
kwenye magari hayo,”
amesema Bw. Pazzy.

Akitoa tathmini upande wa
usafiri kwa njiaya reli, Bw Pazzy
ameeleza kuwa huduma za
usafiriwa trenininzuriambapo
usafiri wa treni ya kisasa (SGR)
umerahisisha safari kutoka Dar
es Salaam mpaka Dodoma na
kurudi kupitia Morogoro na reli
ya kati imekuwa na usafiri wa
treni hadi mara tatu kwa wiki
kuelekea mikoa ya Moshi na
Arusha.

Vilevileamesema,Mamlaka
imeendelea kudhibiti na kutoa
leseni maeneo yenye uhitaji
zaidi ili kurahisisiha huduma
za usafiri kwa watanzania
na pia amewasihi kutumia
Mfumo wa Taarifa kwa
Abiria (PIS)  https:/pis.latra.
go.tz/ kutambua mwendokasi
wa basi na kutolea taarifa
ya mabasi yanayotembea
mwendo hatarishi kwa kupiga
bure bila malipo siku zote
kupitia namba 0800110019 au
0800110020.







Jarida hili imeandaliwa na Kitengo cha Uhusiano
na Mawasiliano cha Mamlaka ya Udhibiti Usafiri
Ardhini (LATRA), likiongozwa na Bodi ya Wahariri

Mwenyekiti: CPA HABIBU SULUO | Mhariri Mkuu: SAMUEL KEENJA |
Wahariri Wasaidizi: SALUM PAZZY, MAMBWANA JUMBE | Waandishi:
MAMBWANA JUMBE, NANCY AMANI na MARIAM NINA | Wasanifu
Jarida: IBRAHIM SAID na DEUSDEDITY MASEMBA




